Gudanar da Ƙungiya

Dokokin Gudanar da Ƙungiya 147

Ra'ayi ɗaya

Ka gina ƙungiyar mutane waɗanda suka ƙware wajen magance matsaloli, maimakon magance duk wata matsala da kanka!

Ka'idoji huɗu

1) Hanyar ma'aikaci za ta iya magance matsalar, ko da kuwa hanya ce ta wauta, kada ku tsoma baki!
2) Kada ku nemi alhakin matsalar, ku ƙarfafa ma'aikata su yi magana game da wace hanya ce ta fi tasiri!
3) Hanya ɗaya ta gaza, shiryar da ma'aikata don nemo wasu hanyoyi!
4) Nemo wata hanya mai tasiri, sannan ka koya wa waɗanda ke ƙarƙashinka; waɗanda ke ƙarƙashinka suna da hanyoyi masu kyau, ka tuna ka koya!

Matakai Bakwai

1) Ƙirƙiri yanayi mai daɗi na aiki, ta yadda ma'aikata za su sami ƙarin himma da kirkire-kirkire don magance matsaloli.
2) Daidaita motsin zuciyar ma'aikata ta yadda ma'aikata za su iya duba matsaloli daga hangen nesa mai kyau da kuma nemo hanyoyin magance su masu ma'ana.
3) Taimaka wa ma'aikata su rarraba manufofin zuwa ayyuka don bayyana manufofin a sarari kuma su yi tasiri.
4) Yi amfani da albarkatunka don taimaka wa ma'aikata su magance matsaloli da kuma cimma burinsu.
5) Yabon ɗabi'ar ma'aikaci, ba yabo na gaba ɗaya ba.
6) Bari ma'aikata su yi kimantawa kansu game da ci gaban aikin, ta yadda ma'aikata za su iya samun hanyar kammala sauran aikin.
7) Jagora ma'aikata su "sa ido a gaba", rage tambayar "dalilin" kuma su ƙara tambayar "me kuke yi"