Al'ada ta cancanci nauyinta a zinariya | Labaran Fasaha na Virginia

Shirin Hokie Gold Legacy yana bawa tsofaffin ɗaliban Virginia Tech damar bayar da gudummawar zoben aji waɗanda aka narke don ƙirƙirar zinare don amfani a cikin zoben aji na gaba - al'adar da ke haɗa abubuwan da suka gabata, na yanzu da na gaba.
Travis "Rusty" Untersuber yana cike da motsin rai yayin da yake magana game da mahaifinsa, zoben kammala karatun mahaifinsa a shekarar 1942, ƙaramin zoben mahaifiyarsa da kuma damar da za ta ƙara wa gadon iyalinsa a Virginia Tech. Watanni shida da suka gabata, shi da 'yan uwansa mata ba su san abin da za su yi da zoben iyayensu da suka mutu ba. Sai, kwatsam, Untersuber ya tuna da shirin Hokie Gold Legacy, wanda ke ba tsofaffin ɗalibai ko 'yan uwan ​​​​tsoffin ɗalibai damar ba da gudummawar zoben aji, ya narke su don ƙirƙirar zinaren Hokie kuma ya haɗa su a cikin zoben aji na gaba. An yi tattaunawa ta iyali kuma suka amince su shiga shirin. "Na san shirin yana wanzuwa kuma na san muna da zobe," in ji Winterzuber. "Watanni shida da suka gabata kawai sun kasance tare." A ƙarshen Nuwamba, Entesuber ya tuka sa'o'i 15 daga garinsu na Davenport, Iowa, zuwa Richmond don ziyartar iyalinsa a lokacin hutun godiya. Daga nan ya ziyarci Blacksburg don halartar bikin narkar da zoben a VTFIRE Kroehling Advanced Materials Foundry a harabar Virginia Tech. Bikin bayar da kyaututtuka, wanda aka gudanar a ranar 29 ga Nuwamba, ana gudanar da shi kowace shekara tun daga shekarar 2012 kuma har ma an gudanar da shi a bara, kodayake shugabannin aji na 2022 ne kawai suka halarta saboda ƙuntatawa da suka shafi cutar coronavirus kan adadin mutanen da aka ba su izinin shiga cibiyoyi. Wannan al'ada ta musamman ta haɗa abin da ya gabata da abin da zai faru a gaba ta fara ne a shekarar 1964, lokacin da wasu kadet biyu daga Kamfanin M na Virginia Tech Cadets - Jesse Fowler da Jim Flynn - suka gabatar da wannan ra'ayi. Laura Wedin, mataimakiyar darakta ta ɗalibi da matasa waɗanda suka shiga cikin tsofaffin ɗalibai, tana shirya shirin tattara zoben daga tsofaffin ɗalibai waɗanda ke son a narke zoben su kuma a cire duwatsu. Hakanan yana bin diddigin fom ɗin bayar da gudummawa da tarihin mai zoben kuma yana aika tabbacin imel lokacin da aka karɓi zoben da aka gabatar. Bugu da ƙari, Wedding ta shirya bikin narkar da zinare, wanda ya haɗa da Almanac of Trumpets wanda ke nuna shekarar da aka narkar da zoben zinare. Ana sanya zoben da aka bayar a shafin jama'a na tsohon dalibi ko tsohon dalibi, sannan wani memba na kwamitin tsara zoben na yanzu ya tura kowanne daga cikin waɗannan zoben zuwa cikin gilashin graphite sannan ya faɗi sunan tsohon dalibi ko tsohon dalibi ko matar aure wanda ya fara sanya zoben da kuma shekarar karatu. Kafin a sanya zoben a cikin wani abu mai siffar silinda.
Ant Zuber ya kawo zobba uku don a narkar da su - zoben aji na mahaifinsa, ƙaramin zoben mahaifiyarsa da kuma zoben auren matarsa ​​Doris. Untersuber da matarsa ​​sun yi aure a shekarar 1972, a shekarar da ya kammala karatunsa. Bayan mutuwar mahaifinsa, mahaifiyarsa ta ba wa ƙanwarsa Kaethe zoben aji, kuma Kaethe Untersuber ta amince ta ba da zoben idan bala'i ya faru. Bayan rasuwar mahaifiyarsa, ƙaramin zoben mahaifiyarsa ya bar wa matarsa ​​Doris Untersuber, wadda ta yarda ta ba da zoben a shari'ar. Mahaifin Untersuber ya zo Virginia Tech ne bisa tallafin karatu a ƙwallon ƙafa a shekarar 1938, ɗan kadet ne a Virginia Tech kuma ya yi aiki a Soja bayan ya sami digiri a fannin injiniyan noma. Mahaifinsa da mahaifiyarsa sun yi aure a shekarar 1942, kuma ƙaramin zoben ya yi aiki a matsayin zoben aure. Untersuber ya kuma ba da zoben ajinsa don cika shekara 50 da kammala karatunsa daga Virginia Tech a shekara mai zuwa. Duk da haka, zoben nasa ba ɗaya daga cikin zobba takwas da aka narke ba ne. Madadin haka, Virginia Tech tana shirin ajiye zoben sa a cikin wani "kapsul na lokaci" da aka gina kusa da Burroughs Hall a matsayin wani ɓangare na bikin cika shekaru 150 na jami'ar.
"Muna da damar taimaka wa mutane su yi tunanin makomarsu da kuma yin tasiri, da kuma sa mutane su yi tunani game da tambayoyi kamar, 'Ta yaya zan iya tallafawa wata manufa?' da kuma 'Ta yaya zan ci gaba da gadon?'" in ji Untersuber. "Shirin Hokie Gold duka biyun ne. Yana ci gaba da al'ada kuma yana fatan ganin yadda za mu yi zoben mai girma na gaba. ... Gadon da yake bayarwa yana da matuƙar muhimmanci a gare ni da matata. Yau ne. Shi ya sa muke ba da Untersuber guda biyu, waɗanda suka bi sawun mahaifinsa kuma suka sami digiri a fannin injiniyan noma kafin su yi aiki a masana'antar kayan aikin gona kuma yanzu sun yi ritaya, sun halarci bikin tare da wasu membobin Kwamitin Zane na Zobe da shugaban Ajin 2023. Da zarar an cika zoben, za a kai tukunyar zuwa masana'antar hakar ma'adinai, inda Alan Drushitz, mataimakin farfesa na kimiyyar kayan aiki, zai kula da dukkan aikin. A ƙarshe an sanya tukunyar a cikin ƙaramin tanda mai zafi zuwa digiri 1,800, kuma cikin mintuna 20 za a mayar da zinaren zuwa ruwa. Shugabar Kwamitin Zane zoben Victoria Hardy, ƙaramar yarinya daga Williamsburg, Virginia, wacce za ta kammala karatunta a shekarar 2023 tare da digiri a fannin injiniyan injiniya da kimiyyar kwamfuta, ta sanya kayan kariya kuma ta yi amfani da filaya don ɗaga bututun daga tanda. Sannan ta zuba ruwan zinaren. a cikin siffar, yana ba shi damar ƙarfafawa zuwa ƙaramin sandar zinare mai siffar murabba'i. "Ina ganin abin sha'awa ne," in ji Hardy game da al'adar. "Kowane aji yana canza ƙirar zoben su, don haka ina jin kamar al'adar kanta ta musamman ce kuma tana da nata halin kowace shekara. Amma idan aka yi la'akari da cewa kowane rukuni na zoben aji yana ɗauke da Hokie Gold da waɗanda ɗaliban suka kammala karatu da kwamitin da ya gabace su suka bayar, kowane aji har yanzu yana da alaƙa sosai. Akwai matakai da yawa ga al'adar zoben gaba ɗaya kuma ina tsammanin wannan yanki shawara ce mai kyau don samar da ci gaba ga wani abu inda kowane aji har yanzu yake da bambanci sosai. Ina son sa kuma ina farin ciki da shi. Mun sami damar zuwa masana'antar ƙirƙirar kuma mu zama ɓangare na shi."
Ana narkar da zoben a zafin digiri 1,800 na Fahrenheit kuma ana zuba ruwan zinare a cikin wani nau'in murabba'i mai siffar murabba'i. Hoton Kristina Franusich, Virginia Tech.
Sandar zinare a cikin zobba takwas tana da nauyin oza 6.315. Daga nan bikin aure ya aika sandar zinare zuwa Belfort, wacce ta ƙera zobba ajin Virginia Tech, inda ma'aikata suka tace zinare suka yi amfani da shi don yin zobba ajin Virginia Tech na shekara mai zuwa. Hakanan suna adana ƙaramin adadin daga kowace narkewa don haɗawa a cikin narke zobba a cikin shekaru masu zuwa. A yau, kowace zoben zinare tana ɗauke da kashi 0.33% na "zinariyar Hoki". Sakamakon haka, kowane ɗalibi yana da alaƙa da tsohon wanda ya kammala karatunsa a fannin fasaha na Virginia. An ɗauki hotuna da bidiyo kuma an saka su a shafukan sada zumunta, suna gabatar da abokai, abokan karatunsu da jama'a ga wata al'ada da ba su sani ba. Mafi mahimmanci, maraicen ya sa ɗaliban da suka halarta suka yi tunani game da gadonsu na gaba da yuwuwar shiga cikin zobba ajin su na gaba. "Tabbas ina son in haɗa kwamiti tare kuma in yi wani abu mai daɗi kamar zuwa masana'antar kafa kuma in ba da gudummawar zobba," in ji Hardy. "Wataƙila kamar bikin cika shekaru 50 ne. Ban sani ba ko zai zama zobba na, amma idan haka ne, zan yi farin ciki kuma ina fatan za mu iya yin wani abu makamancin haka. "Wannan hanya ce mai kyau don sabunta zobba." Ina tsammanin ba zai zama "Ba na buƙatar wannan kuma ba" kuma zai zama kamar "Ina so in zama wani ɓangare na wata babbar al'ada," idan hakan ya dace. Na san wannan zai zama zaɓi na musamman ga duk wanda ke la'akari da shi. "
Antsuber, matarsa ​​da 'yan uwansa mata ba shakka sun yi imanin cewa wannan zai zama mafi kyawun shawara ga iyalansu, musamman bayan su huɗu sun yi tattaunawa mai zurfi suna tunawa da tasirin da Virginia Tech ta yi wa rayuwar iyayensu. Sun yi kuka bayan sun yi magana game da tasirin da ya dace. "Abin tausayi ne, amma babu shakka," in ji Winterzuber. "Da zarar mun fahimci abin da za mu iya yi, mun san cewa abu ne da ya kamata mu yi - kuma muna son yin hakan."
Virginia Tech tana nuna tasiri ta hanyar tallafin filaye na duniya, tana haɓaka ci gaban al'ummominmu a cikin Commonwealth of Virginia da kuma ko'ina cikin duniya.


Lokacin Saƙo: Nuwamba-21-2023