Akwai nau'ikan iri da yawaflake graphiteAlbarkatun da ke cikin ƙasar Sin masu halaye masu kyau, amma a halin yanzu, kimanta ma'adinan albarkatun graphite na cikin gida abu ne mai sauƙi, musamman don gano nau'in ma'adinan halitta, matakin ma'adinai, manyan ma'adanai da haɗin gangue, iya wankewa, da sauransu, kuma kimanta ingancin foda mai kyau na ma'adinan ya fi sauƙi, yana mai da hankali ne kawai kan yanayin kristal, yawan carbon da sulfur da girman sikelin. Duk da cewa akwai manyan bambance-bambance a cikin halaye da ingancin ma'adinan graphite da foda mai kyau a wurare daban-daban na samarwa, ba zai yiwu a bambanta su kawai da gano foda mai kyau ba. Tsarin rarrabuwa mai sauƙi ya haifar da babban matakin daidaituwa na kayan ƙasa a saman ruwagraphitea wurare daban-daban, wanda ya ɓoye ƙimar aikace-aikacensa. Editan Furuite Graphite mai zuwa ya gabatar da matsalolin da suka taso daga halin da ake ciki na bambance-bambancen flake graphite:
Wannan yanayi ya kawo manyan matsaloli: a gefe guda, yana da matukar wahala da makanta ga masana'antun flake graphite na ƙasa su zaɓi kayan graphite da suka dace da nasu.samfuroriKamfanoni suna buƙatar ɓatar da lokaci mai tsawo don gano da kuma gwada kayan albarkatun ƙasa na flake graphite masu lakabi iri ɗaya amma suna da halaye daban-daban daga manyan wuraren samar da graphite a China, wanda ke ɓatar da lokaci da kuzari mai yawa. Duk da cewa yana ɗaukar lokaci da ƙoƙari don tantance kayan albarkatun ƙasa, canjin wasu muhimman sigogi na kowane rukunin kayan albarkatun ƙasa ya sa kamfanoni su ci gaba da yin gyare-gyare ga tushen da dabarar kayan albarkatun ƙasa.
A gefe guda kuma, kamfanonin flake graphite na sama ba su fahimci buƙatar kamfanonin da ke ƙasa don amfani da albarkatun ƙasa ba.kayan aiki, wanda ke haifar da rarrabuwa ɗaya da kuma daidaita samfuran. Misali, Ƙungiyar Alashan League a Inner Mongolia da Jixi a Heilongjiang dukkansu manyan graphite ne, waɗanda suka dace da shirya graphite mai faɗaɗawa. Duk da haka, saboda yanayin faruwar ma'adanai na gangue daban-daban da kuma daidaiton sikelin, rabon faɗaɗawarsu ya bambanta sosai, kuma samfuran graphite da suka dace da su suma sun bambanta.
Lokacin Saƙo: Afrilu-26-2023
